stellarium-remotecontrol - en to is translation catalogue (163 entries)

en: Could not retrieve action list
is: Gat ekki náð í lista yfir aðgerðir

en: Action '%1' not accepted by server:
is: Aðgerð '%1' ekki samþykkt af miðlara:

en: Error sending action '%1' to server:
is: Villa við að senda aðgerðina '%1' til miðlara:

en: Error performing search
is: Villa kom upp í leit

en: Could not retrieve country list
is: Gat ekki náð í lista yfir lönd

en: Could not retrieve planet list
is: Gat ekki náð í lista yfir plánetur

en: Could not retrieve property list
is: Gat ekki náð í lista yfir eigindi

en: Property '%1' not accepted by server:
is: Eigindi '%1' ekki samþykkt af miðlara:

en: Error sending property '%1' to server:
is: Villa við að senda eigindin '%1' til miðlara:

en: Error sending command to server:
is: Villa við að senda skipun til miðlara:

en: Could not retrieve script list
is: Gat ekki náð í lista yfir skriftur

en: querying
is: sendi fyrirspurn

en: Error (%1)
is: Villa (%1)

en: Error performing Simbad lookup
is: Villa kom upp við Simbad-uppflettingu

en: idle
is: iðjulaus

en: Error loading object types
is: Villa við að hlaða inn gerðum hluta

en: Error getting object list
is: Villa við að sækja lista yfir hluti

en: waiting
is: í bið

en: Could not retrieve projection list
is: Gat ekki náð í lista yfir varpanir

en: Could not retrieve landscape list
is: Gat ekki náð í lista yfir landslög

en: -none-
is: -ekkert-

en: (Currently loading: %1)
is: (Er að hlaða: %1)

en: Could not retrieve Scenery3d list
is: Gat ekki náð í lista frá Scenery3d

en: on
is: kveikt

en: off
is: slökkt

en: Show All Items
is: birta öll atriði

en: Input did not match any item
is: Ílag samsvaraði ekki neinu atriði

en: No current selection
is: Ekkert núverandi val

en: Stellarium remote control plugin
is: Fjarstýringarviðbót fyrir Stellarium

en: Please wait, loading
is: Bíddu aðeins, hleð inn

en: Stellarium remote control
is: Fjarstýring Stellarium

en: Main controls
is: Aðalstjórntæki

en: Actions and scripts
is: Aðgerðir og skriftur

en: Pause
is: Í bið

en: Time jumps
is: Tímastökk

en: Solar hour
is: Sólarklukkustund

en: Solar day
is: Sólardagur

en: Solar week
is: Sólarvika

en: Sidereal year
is: Stjörnuár

en: Sidereal century
is: Stjörnuöld

en: Synodic month
is: Sólbundinn tunglmánuður

en: Draconic month
is: Hnútamánuður

en: Draconic year
is: Hnútaár

en: Anomalistic month
is: Jarðbrautarmánuður

en: Anomalistic year
is: Jarðbrautarár

en: Anomalistic century
is: Jarðbrautaröld

en: Mean tropical month
is: Meðal hvarfmánuður

en: Mean tropical year
is: Meðal hvarfár

en: Mean tropical century
is: Meðal hvarföld

en: Tropical year
is: Hvarfár

en: Julian year
is: Júlianskt ár

en: Julian century
is: Júlíönsk öld

en: Gaussian year
is: Gaussískt ár

en: View towards horizon at Azimuth
is: Sýn í átt að sjóndeildarhring með áttarhorn

en: Vertical View offset
is: Lóðrétt hliðrun sýnar

en: Enter search term. Use TAB to navigate results.
is: Settu inn leitarorð. Notaðu TAB/Dálklykil til að flakka í niðurstöðum.

en: Select and focus
is: Velja og gera virkt

en: Selection mode
is: Valhamur

en: Center on object
is: Miðja á hlut

en: Center and zoom to object
is: Miðja og renna að hlut

en: Just mark the object
is: Bara merkja hlutinn

en: Quick select
is: Hraðval

en: Earth
is: Jörðin

en: Pluto
is: Plútó

en: Current selection
is: Núverandi val

en: Milky Way brightness:
is: Birtustig Vetrarbrautar:

en: Digitized Sky Survey
is: Digitized Sky Survey (DDS)

en: HiPS Survey
is: HiPS-rannsóknir

en: Include nutation
is: Taka með pólriðu

en: Show planet markers
is: Merkja reikistjörnur

en: Show planet orbits
is: Sýna brautir reikistjarna

en: Show planet orbits only
is: Sýna einungis brautir reikistjarna

en: Show orbit for selected planet
is: Sýna sporbraut valinnar plánetu

en: Show planet trails
is: Sýna ferla reikistjarna

en: Show trail only for selected planet
is: Sýna einungis feril valinnar plánetu

en: Scale Moon:
is: Stækka tunglið:

en: Scale Sun:
is: Kvarða sól:

en: Scale Planets:
is: Kvarða reikistjörnur:

en: Scale minor bodies:
is: Kvarða minni hnetti:

en: Extinction Coefficient:
is: Ljósdeyfingarstuðull

en: Shooting Stars
is: Stjörnuhröp

en: Instantaneous circles of earth´s axis on its motion around ecliptical poles. Displayed on Earth only.
is: Sjálfvirkir hringir með snúningi jarðaráss í kringum póla sólbaugs. Birtist einungis á Jörðinni.

en: Center
is: Miðja

en: Solstices
is: Sólstöður

en: Crossquarters
is: Árstíðafjórðungar

en: Major Standstill
is: Mesta hvarfstaða

en: Minor Standstill
is: Minnsta hvarfstaða

en: Current Planet:
is: Núverandi pláneta:

en: Catalogue of Reflection Nebulae (Van den Bergh, 1966)
is: Skrá yfir endurskinsþokur (van den Bergh, 1966)

en: Catalogue of southern stars embedded in nebulosity (van den Bergh+, 1975)
is: Stjörnuskrá yfir suðlægar stjörnur ívafðar þokuslæðu (van den Bergh og Herbst+,1975)

en: Objects without identifier
is: Hlutir án auðkennis

en: Open Star clusters
is: Opnar stjörnuþyrpingar

en: Globular Star clusters
is: Hnattlaga stjörnuþyrpingar

en: Bright Nebulae
is: Bjartar geimþokur

en: Dark Nebulae
is: Gleypiþokur

en: Planetary Nebulae
is: Hringþokur

en: Labels and markers
is: Nöfn og merkingar

en: Use associated planet and position
is: Nota tengda reikistjörnu og stöðu

en: Show landscape labels
is: Sýna merkingar í landslagi

en: Show illumination
is: Birta ljósvarp

en: Current landscape
is: Núverandi landslag

en: Show lines with thickness
is: Sýna línur með breidd

en: Show asterisms with thickness
is: Sýna stjörnusamstæður með breidd

en: Show ray helpers with thickness
is: Sýna stoðlínur geisla með breidd

en: Show art in brightness
is: Sýna myndskreytingar í birtustigi

en: Show boundaries with thickness
is: Sýna mörk með breidd

en: Use native names for planets
is: Nota upprunaleg nöfn pláneta

en: Constellation selection isolated
is: Einangrað val stjörnumerkja

en: Current sky culture
is: Núverandi stjörnumerkjakerfi

en: Active script:
is: Virk skrifta:

en: Run selected script
is: Keyra valda skriftu

en: Stop current script
is: Stöðva núverandi skriftu

en: Actions
is: Aðgerðir

en: Run/toggle action
is: Keyra/víxla aðgerð

en: Planet map
is: Plánetukort

en: Planet map pointer
is: Bendill á plánetukorti

en: Type to search location
is: Skrifaðu hér til að leita að staðsetningu

en: Interaction
is: Gagnvikni

en: Current scene:
is: Núverandi sena:

en: View controls
is: Stýringar fyrir sýn

en: Movement controls
is: Stýringar fyrir hreyfingar

en: Torchlight
is: Ljóskastari

en: Scene selection
is: Val á senu

en: Load selected scene
is: Hlaða inn valinni senu

en: No response from server
is: Ekkert svar frá vefþjóni

en: No response from server for %1 seconds. Is Stellarium still running?
is: Ekkert svar frá miðlara í %1 sekúndur. Er Stellarium ennþá í gangi?

en: Time Jump
is: Tímastökk

en: Grids
is: Hnitanet

en: Up/Left
is: Upp/Vinstri

en: Up
is: Upp

en: Up/Right
is: Upp/Hægri

en: Left
is: Vinstri

en: Focus on selected object
is: Virkni á valinn hlut

en: Focus on selection
is: Virkni á valið

en: Right
is: Hægri

en: Down/Left
is: Niður/Vinstri

en: Down
is: Niður

en: Down/Right
is: Niður/Hægri

en: Sirius
is: Síríus

en: Arcturus
is: Arktúrus

en: Capella
is: Kapella (Kaupmannastjarnan)

en: Vega
is: Vega (Blástjarnan)

en: Andromeda Galaxy
is: Andrómeda vetrarbrautin

en: Hercules Cluster
is: Herkúles stjörnuþyrpingin

en: Orion Nebula
is: Oríon geimþokan

en: Eta Carinae Nebula
is: Eta Carinae geimþokan

en: 47 Tucanae Cluster
is: 47 Tucanae stjörnuþyrpingin

en: Aries
is: Hrúturinn

en: Taurus
is: Nautið

en: Gemini
is: Tvíburarnir

en: Cancer
is: Krabbinn

en: Leo
is: Ljónið

en: Virgo
is: Meyjan

en: Libra
is: Vogin

en: Scorpius
is: Sporðdrekinn

en: Sagittarius
is: Bogmaðurinn

en: Capricornus
is: Steingeitin

en: Aquarius
is: Vatnsberinn

en: Pisces
is: Fiskarnir

en: Favorites
is: Eftirlæti

en: Show 1
is: Sýna 1

en: Remove Labels and Images
is: Fjarlægja merki og myndir

en: Cleanup Screen
is: Hreinsun á skjá
